cộng tác viên bán hàng — Tìm ở đâu? Lương bao nhiêu? Cần điều kiện gì?

Cập nhật: 7/4/2026 · LàmThêm.me
2 phút đọc5 FAQ💼 10 tin việc liên quan🏷 earning

Tóm tắt nhanh về cộng tác viên bán hàng

Trang này trả lời trực tiếp câu hỏi “cộng tác viên bán hàng — Tìm ở đâu? Lương bao nhiêu? Cần điều kiện gì?”, đồng thời gom lại các điểm quan trọng để người tìm việc có thể đánh giá nhanh nội dung, bối cảnh tuyển dụng và bước tiếp theo nên làm.

Tap trung vao cach tao thu nhap online, viec freelance, cong viec tai nha va nhung dau hieu can kiem tra ky truoc khi bat dau.

Bạn đang tìm **cộng tác viên bán hàng**? LàmThêm.me là nền tảng AI giúp bạn tìm nhanh việc làm phù hợp nhất.

Hiện tại trên LàmThêm.me có hàng nghìn tin tuyển dụng liên quan đến "cộng tác viên bán hàng" từ các nguồn uy tín như VietnamWorks, TopCV, CareerViet.

Nội dung chính trên trang này
cộng tác viên bán hàngThông tin tổng quan về cộng tác viên bán hàngMức lương phổ biếnYêu cầu cơ bảnCách tìm cộng tác viên bán hàng trên LàmThêm.meLưu ý khi tìm cộng tác viên bán hàng

Điểm cần nắm trước khi ứng tuyển

  • Ban se co mot tom tat nhanh de hieu cộng tác viên bán hàng thuong duoc nha tuyen dung nhac den nhu the nao va nhung diem can kiem tra truoc khi ung tuyen.
  • Tap trung vao cach tao thu nhap online, viec freelance, cong viec tai nha va nhung dau hieu can kiem tra ky truoc khi bat dau.
  • Phan noi dung duoc mo rong theo tung y nhu cộng tác viên bán hàng, Thông tin tổng quan về cộng tác viên bán hàng, Mức lương phổ biến, giup ban doc nhanh ma van nam du cac diem chinh.
  • Trang nay con co 5 cau hoi phu de mo rong nhung thac mac thuong gap ma nguoi tim viec hay gap khi tim hieu cộng tác viên bán hàng.
🔍 Tìm cộng tác viên bán hàng ngay với AI
AI giúp bạn tìm nhanh hàng nghìn việc phù hợp. Miễn phí, không cần đăng ký.
🚀 Tìm việc ngay

cộng tác viên bán hàng

Bạn đang tìm cộng tác viên bán hàng? LàmThêm.me là nền tảng AI giúp bạn tìm nhanh việc làm phù hợp nhất.

Thông tin tổng quan về cộng tác viên bán hàng

Hiện tại trên LàmThêm.me có hàng nghìn tin tuyển dụng liên quan đến "cộng tác viên bán hàng" từ các nguồn uy tín như VietnamWorks, TopCV, CareerViet.

Mức lương phổ biến

|---|---|

Hình thứcMức lương
Theo giờ25,000đ - 60,000đ/giờ
Theo ngày200,000đ - 500,000đ/ngày
Theo tháng4,000,000đ - 12,000,000đ/tháng

Yêu cầu cơ bản

  • Từ 16 tuổi trở lên
  • Chăm chỉ, trung thực, đúng giờ
  • Có thể không cần kinh nghiệm (tùy vị trí)
  • Ưu tiên ứng viên có xe máy (đối với giao hàng)
  • Cách tìm cộng tác viên bán hàng trên LàmThêm.me

  • Truy cập lamthem.me
  • Gõ mô tả công việc bạn muốn, ví dụ: "cộng tác viên bán hàng"
  • AI sẽ tự động tìm và gợi ý việc phù hợp nhất
  • Nhấn "Ứng tuyển ngay" — AI tạo thư xin việc cho bạn
  • Lưu ý khi tìm cộng tác viên bán hàng

  • Cảnh giác với tin đòi đặt cọc hoặc phí tuyển dụng
  • Xác minh thông tin nhà tuyển dụng trước khi đi phỏng vấn
  • Đọc kỹ điều kiện làm việc và mức lương trước khi nhận việc
  • Giữ lại thông tin liên lạc của nhà tuyển dụng
  • 💡 Mẹo: Sử dụng AI tìm việc trên LàmThêm.me để tiết kiệm thời gian. Chỉ cần mô tả công việc mong muốn, AI sẽ lọc hàng nghìn tin tuyển dụng và đề xuất việc phù hợp nhất cho bạn.

    Cập nhật: 2026-04-07

    Chủ đề liên quan đến cộng tác viên bán hàng

    Đây là các cụm chủ đề thường xuất hiện cùng nhóm truy vấn này. Chúng giúp trang có thêm ngữ cảnh, đồng thời cũng là những góc bạn nên kiểm tra khi đọc tin tuyển dụng thực tế.

    cách kiếm tiền onlinekiếm tiền tại nhàkiếm tiền online không cần vốnkiếm tiền từ điện thoạicách kiếm thêm thu nhậpkiếm tiền nhanhlàm gì để kiếm tiềnkiếm tiền online cho sinh viên

    ❓ Câu hỏi thường gặp về cộng tác viên bán hàng

    cộng tác viên bán hàng lương bao nhiêu?
    Mức lương cho cộng tác viên bán hàng dao động từ 25,000đ/giờ đến 12 triệu/tháng tùy vị trí, khu vực và kinh nghiệm. Tại TP.HCM và Hà Nội thường có mức lương cao hơn 10-20% so với các tỉnh thành khác.
    cộng tác viên bán hàng có cần kinh nghiệm không?
    Nhiều vị trí cộng tác viên bán hàng không yêu cầu kinh nghiệm. Nhà tuyển dụng thường ưu tiên thái độ làm việc tốt, chăm chỉ và đúng giờ. Một số vị trí chuyên môn có thể cần kinh nghiệm hoặc kỹ năng liên quan.
    Tìm cộng tác viên bán hàng ở đâu uy tín?
    Bạn có thể tìm cộng tác viên bán hàng uy tín trên LàmThêm.me — nền tảng AI tổng hợp tin tuyển dụng từ VietnamWorks, TopCV, CareerViet. AI sẽ tự động lọc và đề xuất việc phù hợp nhất cho bạn.
    cộng tác viên bán hàng dành cho sinh viên?
    Có rất nhiều vị trí cộng tác viên bán hàng phù hợp cho sinh viên, đặc biệt là các công việc bán thời gian, ca tối hoặc cuối tuần. Sinh viên có thể kiếm từ 3-8 triệu/tháng tùy số giờ làm.
    cộng tác viên bán hàng có lừa đảo không?
    Để tránh lừa đảo khi tìm cộng tác viên bán hàng, hãy: (1) Không đặt cọc tiền cho nhà tuyển dụng, (2) Xác minh công ty trên Google, (3) Phỏng vấn tại văn phòng có địa chỉ rõ ràng, (4) Sử dụng nền tảng tuyển dụng uy tín như LàmThêm.me.

    🔥 Việc làm phù hợp với chủ đề cộng tác viên bán hàng

    Danh sách ưu tiên theo đúng nhóm từ khóa và ngữ cảnh tìm việc của trang này.

    Kiểm soát viên Dịch vụ và chăm sóc khách hàng 24/7 (Mảng Travel APP) - Khối Vận hành - Yêu cầu Tiếng Anh
    Chuyên Viên Tư Vấn Bảo Hiểm KH Ưu Tiên_Dự Án Ngân Hàng Vietinbank_Hỗ trợ tháng đến 20 triệu_HCM, Hà Nội, Tuyên Quang
    Chuyên Viên Tư Vấn Bảo Hiểm Khách Hàng Ưu Tiên_Dự Án Ngân Hàng Vietinbank_Hỗ trợ lương đến 20 triệu
    Chuyên Viên Tư Vấn Bảo Hiểm Khách Ưu Tiên_Dự Án Ngân Hàng Vietinbank_Hỗ trợ lương đến 20 triệu
    Chuyên Viên Mua Hàng Quốc Tế (Tiếng Trung)
    📍 Ha Noi💰 1.000đ/tháng
    CHUYÊN VIÊN KHÁCH HÀNG ƯU TIÊN [ KHU VỰC CẦN THƠ ]
    Xem tất cả việc làm →

    🧭 Mở rộng thêm lựa chọn gần với cộng tác viên bán hàng

    Nếu bạn muốn so sánh thêm thị trường, đây là một vài tin tuyển dụng bổ sung để tham khảo.

    Supplier Quality Engineer
    Phó Ban Kiểm soát nội bộ (K/n ngành Bất động sản, Xây dựng)
    Frontend Developer (ReactJS)
    Kế toán trưởng
    💼 Bạn đang tìm cộng tác viên bán hàng?

    Hãy để AI của LàmThêm.me giúp bạn. Chỉ cần mô tả công việc mong muốn, AI sẽ tìm và đề xuất việc phù hợp nhất trong vài giây.

    Tìm việc với AI →

    Cách dùng trang này hiệu quả hơn

    Nếu bạn đang so sánh nhiều tin tuyển dụng tương tự, hãy dùng phần trả lời ở trên như một checklist nhanh: đọc yêu cầu công việc, đối chiếu mức lương, ghi chú điều kiện làm việc và so sánh với các tin việc liên quan ở bên dưới.