Nhân viên pricing
🤖 AI Phân tích công việc
- → Vai trò cốt lõi là đàm phán & tối ưu giá cước đầu vào (tàu/bay/co-loader/đại lý nước ngoài) cho hàng nhập khẩu — trực tiếp ảnh hưởng đến biên lợi nhuận và khả năng cạnh tranh của báo giá bán.
- → Yêu cầu kỹ năng đối ngoại cao: làm việc độc lập với đối tác quốc tế, xây dựng & quản trị mạng lưới overseas agents (US/EU/Asia), kết hợp phân tích thị trường và xu hướng phụ phí.
- → Cần kiến thức chuyên sâu về logistics quốc tế (hãng tàu, cảng, free time, local charges) + tư duy kinh doanh nhạy bén để cân bằng giữa chi phí đầu vào và tính khả thi của báo giá nội bộ.
🌟 Đánh giá nhanh
- → Ứng viên phải có kinh nghiệm thực tế đàm phán trực tiếp với đối tác nước ngoài (không chấp nhận chỉ hỗ trợ hoặc xử lý nội bộ); kinh nghiệm với overseas agents/hãng tàu là yếu tố “ưu tiên mạnh”, gần như bắt buộc.
- → Tiếng Anh không chỉ “tốt” mà cần đủ năng lực giao tiếp chuyên môn qua email/phone để thương lượng điều khoản — kiểm tra kỹ năng này trong vòng phỏng vấn thực tế (ví dụ: role-play đàm phán free time hoặc surcharge).
⚠️ Lưu ý
Tổng quan công việc
| Vị trí | Nhân viên pricing |
| Mức lương | Thỏa thuận |
| Khu vực | Việt Nam |
| Ngành nghề | 📋 Khác |
| Hình thức | Toàn thời gian |
| Ngày đăng | 7/9/2026 |
Tín hiệu thị trường cho vị trí này
Dữ liệu LàmThêm.me đang ghi nhận 2 tin đang hoạt động trong nhóm Khác liên quan đến Nhân viên pricing; 7 ngày gần đây có 0 tin mới, giảm 100% so với 7 ngày trước. Mức lương tham khảo thỏa thuận theo từng tin. Khu vực xuất hiện nhiều là Hà Nội.
Đánh giá nhanh từ LàmThêm.me
Nhân viên pricing là vị trí được tổng hợp từ careerviet. Khu vực tuyển dụng đang được gắn là Việt Nam.
Công việc có xu hướng tập trung vào tuyển dụng, onboarding hoặc theo dõi nhân sự, đối soát số liệu, chứng từ hoặc báo cáo định kỳ và tư vấn khách hàng, bán hàng hoặc phát triển thị trường. nhà tuyển dụng nhiều khả năng đang ưu tiên người có thể giao tiếp và phối hợp nhiều đầu việc với các bộ phận liên quan và sử dụng Excel, báo cáo số liệu hoặc thao tác trên hệ thống. Bài gốc cũng có dấu hiệu nhắc tới đào tạo nội bộ hoặc lộ trình phát triển chuyên môn.
Điểm đáng chú ý
- Phần mô tả đang nghiêng về tuyển dụng, onboarding hoặc theo dõi nhân sự và đối soát số liệu, chứng từ hoặc báo cáo định kỳ
- Bộ lọc ứng viên có thể tập trung vào giao tiếp và phối hợp nhiều đầu việc với các bộ phận liên quan và sử dụng Excel, báo cáo số liệu hoặc thao tác trên hệ thống
- Tin tuyển dụng có nhắc đến đào tạo nội bộ hoặc lộ trình phát triển chuyên môn
- Khu vực được gắn trên tin là Việt Nam
Từ tin gốc có thể suy ra công việc này thiên về
- tuyển dụng, onboarding hoặc theo dõi nhân sự
- đối soát số liệu, chứng từ hoặc báo cáo định kỳ
- tư vấn khách hàng, bán hàng hoặc phát triển thị trường
Vị trí này phù hợp với ai?
- người thoải mái làm việc với khách hàng, mục tiêu doanh số hoặc các đầu việc cần giao tiếp thường xuyên
- người quen xử lý bảng biểu, chứng từ hoặc cần công việc có phần việc thiên về số liệu
- người cần lịch làm việc linh hoạt hoặc đang cân bằng thêm việc học và việc làm
Những gì nên xác minh ở bài gốc
- đầu việc ưu tiên, chỉ tiêu tuyển dụng và người liên hệ trực tiếp ở bài gốc
Địa điểm làm việc
Liên hệ nhà tuyển dụng để biết địa chỉ cụ thể.
Cách ứng tuyển
Bạn có thể ứng tuyển vị trí Nhân viên pricing bằng một trong các cách sau:
- Truy cập bài đăng gốc trên careerviet để ứng tuyển trực tiếp
- Sử dụng AI tìm việc trên LàmThêm.me để tìm vị trí tương tự có thể ứng tuyển ngay
Về ngành Khác
Khác là một trong những ngành nghề phổ biến nhất cho việc làm thêm tại Việt Nam. Các vị trí trong ngành khác thường phù hợp cho ứng viên muốn hiểu nhanh bối cảnh tuyển dụng, lọc công việc theo kỹ năng, địa điểm và mức lương trước khi mở bài gốc để ứng tuyển.
Câu hỏi thường gặp
Mức lương của vị trí Nhân viên pricing là bao nhiêu?
Mức lương trong tin này là Thỏa thuận. Dữ liệu các tin cùng nhóm hiện cho thấy dải lương tham khảo quanh Thỏa thuận, vì vậy ứng viên nên so sánh thêm theo ca làm và khu vực.
Nhu cầu tuyển Nhân viên pricing gần đây thay đổi thế nào?
Dữ liệu LàmThêm.me đang ghi nhận 2 tin đang hoạt động trong nhóm Khác liên quan đến Nhân viên pricing; 7 ngày gần đây có 0 tin mới, giảm 100% so với 7 ngày trước. Mức lương tham khảo thỏa thuận theo từng tin. Khu vực xuất hiện nhiều là Hà Nội.
Địa điểm làm việc của Nhân viên pricing ở đâu?
Vị trí Nhân viên pricing làm việc tại Việt Nam. Trong nhóm dữ liệu liên quan, khu vực này đang có 2 tin đang hoạt động để ứng viên đối chiếu thêm.
Làm thế nào để ứng tuyển Nhân viên pricing?
Bạn có thể mở bài đăng gốc trên careerviet để ứng tuyển trực tiếp.
Nhấn để chuyển đến careerviet và nộp hồ sơ