Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa
🤖 AI Phân tích công việc
- ✅ Tư vấn chuyên sâu & chốt sales hiệu quả: Kết hợp thấu hiểu nhu cầu da/liệu trình + kỹ năng thuyết phục để đạt/vượt chỉ tiêu doanh số.
- ✅ Chuyên môn đa tầng: Yêu cầu kiến thức vững về công nghệ thẩm mỹ, sản phẩm chăm sóc da + cập nhật xu hướng liên tục.
- ✅ Profile linh hoạt nhưng có chuẩn nền tảng: Chấp nhận nhiều ngành học (Y tế, Dược, Thẩm mỹ, QTKD) nếu đi kèm chứng chỉ/chuyên môn thực tế và 2 năm kinh nghiệm tư vấn làm đẹp.
- ⚠️ Thiếu kinh nghiệm 2 năm hoặc bằng cấp/chứng chỉ chuyên ngành là yếu tố loại trực tiếp — không được xét hồ sơ dù có kỹ năng mềm xuất sắc.
- ⚠️ Áp lực doanh số cao và yêu cầu phối hợp chặt chẽ với đội kỹ thuật — ứng viên cần minh chứng khả năng làm việc nhóm và chịu áp lực trong JD/CV/phỏng vấn.
🌟 Đánh giá nhanh
⚠️ Lưu ý
Tổng quan công việc
| Vị trí | Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa |
| Mức lương | Thỏa thuận |
| Khu vực | Việt Nam |
| Ngành nghề | 🏥 Chăm sóc / Y tế |
| Hình thức | Toàn thời gian |
| Ngày đăng | 28/8/2026 |
Tín hiệu thị trường cho vị trí này
Dữ liệu LàmThêm.me đang ghi nhận 107 tin đang hoạt động trong nhóm Chăm sóc / Y tế liên quan đến Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa; 7 ngày gần đây có 7 tin mới, giảm 22% so với 7 ngày trước. Mức lương tham khảo 500đ/tháng - 20 triệu/tháng. Khu vực xuất hiện nhiều là TP. Hồ Chí Minh, Hà Nội.
Đánh giá nhanh từ LàmThêm.me
Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa là vị trí được tổng hợp từ careerviet. Khu vực tuyển dụng đang được gắn là Việt Nam.
Công việc có xu hướng tập trung vào tư vấn khách hàng, bán hàng hoặc phát triển thị trường, phát triển hệ thống, hỗ trợ kỹ thuật hoặc vận hành CNTT và đào tạo, giảng dạy hoặc hỗ trợ học viên. nhà tuyển dụng nhiều khả năng đang ưu tiên người có thể giao tiếp và phối hợp nhiều đầu việc với các bộ phận liên quan và sử dụng Excel, báo cáo số liệu hoặc thao tác trên hệ thống. Bài gốc cũng có dấu hiệu nhắc tới thưởng hiệu suất, hoa hồng hoặc thu nhập gắn với kết quả và đào tạo nội bộ hoặc lộ trình phát triển chuyên môn.
Điểm đáng chú ý
- Phần mô tả đang nghiêng về tư vấn khách hàng, bán hàng hoặc phát triển thị trường và phát triển hệ thống, hỗ trợ kỹ thuật hoặc vận hành CNTT
- Bộ lọc ứng viên có thể tập trung vào giao tiếp và phối hợp nhiều đầu việc với các bộ phận liên quan và sử dụng Excel, báo cáo số liệu hoặc thao tác trên hệ thống
- Tin tuyển dụng có nhắc đến thưởng hiệu suất, hoa hồng hoặc thu nhập gắn với kết quả và đào tạo nội bộ hoặc lộ trình phát triển chuyên môn
- Khu vực được gắn trên tin là Việt Nam
Từ tin gốc có thể suy ra công việc này thiên về
- tư vấn khách hàng, bán hàng hoặc phát triển thị trường
- phát triển hệ thống, hỗ trợ kỹ thuật hoặc vận hành CNTT
- đào tạo, giảng dạy hoặc hỗ trợ học viên
Vị trí này phù hợp với ai?
- người thoải mái làm việc với khách hàng, mục tiêu doanh số hoặc các đầu việc cần giao tiếp thường xuyên
- người quen xử lý bảng biểu, chứng từ hoặc cần công việc có phần việc thiên về số liệu
- người cần lịch làm việc linh hoạt hoặc đang cân bằng thêm việc học và việc làm
Những gì nên xác minh ở bài gốc
- cách tính KPI, hoa hồng hoặc phần thu nhập biến động trong bài gốc
- đầu việc ưu tiên, chỉ tiêu tuyển dụng và người liên hệ trực tiếp ở bài gốc
Địa điểm làm việc
Liên hệ nhà tuyển dụng để biết địa chỉ cụ thể.
Cách ứng tuyển
Bạn có thể ứng tuyển vị trí Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa bằng một trong các cách sau:
- Truy cập bài đăng gốc trên careerviet để ứng tuyển trực tiếp
- Sử dụng AI tìm việc trên LàmThêm.me để tìm vị trí tương tự có thể ứng tuyển ngay
Về ngành Chăm sóc / Y tế
Chăm sóc / Y tế là một trong những ngành nghề phổ biến nhất cho việc làm thêm tại Việt Nam. Các vị trí trong ngành chăm sóc / y tế thường phù hợp cho ứng viên muốn hiểu nhanh bối cảnh tuyển dụng, lọc công việc theo kỹ năng, địa điểm và mức lương trước khi mở bài gốc để ứng tuyển.
Câu hỏi thường gặp
Mức lương của vị trí Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa là bao nhiêu?
Mức lương trong tin này là Thỏa thuận. Dữ liệu các tin cùng nhóm hiện cho thấy dải lương tham khảo quanh 500đ/tháng đến 20 triệu/tháng, vì vậy ứng viên nên so sánh thêm theo ca làm và khu vực.
Nhu cầu tuyển Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa gần đây thay đổi thế nào?
Dữ liệu LàmThêm.me đang ghi nhận 107 tin đang hoạt động trong nhóm Chăm sóc / Y tế liên quan đến Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa; 7 ngày gần đây có 7 tin mới, giảm 22% so với 7 ngày trước. Mức lương tham khảo 500đ/tháng - 20 triệu/tháng. Khu vực xuất hiện nhiều là TP. Hồ Chí Minh, Hà Nội.
Địa điểm làm việc của Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa ở đâu?
Vị trí Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa làm việc tại Việt Nam. Trong nhóm dữ liệu liên quan, khu vực này đang có 107 tin đang hoạt động để ứng viên đối chiếu thêm.
Làm thế nào để ứng tuyển Nhân viên tư vấn phòng khám da liễu và spa?
Bạn có thể mở bài đăng gốc trên careerviet để ứng tuyển trực tiếp.
Nhấn để chuyển đến careerviet và nộp hồ sơ